Yaya ake amfani da sarrafa ƙasa don adana ruwa
Gudanar da ƙasa mai wayo zai iya taimakawa wajen kiyaye ruwa yadda ya kamata.
Ramin dasa yana tattara kuma yana riƙe ruwan sama don taimakawa tsire-tsire suyi girma ko da a cikin yanayin bushewa sosai. Dasa amfanin gona da yawa a cikin rami ɗaya yana da mafi kyawun amfani da ruwa. Tona ramuka mai zurfin santimita 15 a lokacin rani. Nisa tsakanin ramuka shine sau 1½ nisa na ramukan. Ƙasar daga kowane rami tana tara ƙasa don ƙirƙirar ƙaramin shinge. Ana saka takin ko taki a cikin waɗannan ramukan don takin ƙasa da kuma taimakawa wajen riƙe ruwa. Wannan aikin ba wai kawai yana taimakawa wajen kiyaye ruwa ba har ma yana inganta haɓakar ƙasa a kan lokaci. Abubuwan amfanin gona waɗanda ke buƙatar ruwa mafi girma suna girma mafi kyau a ƙarshen tudu. Abubuwan amfanin gona waɗanda zasu iya rayuwa da ƙarancin ruwa suna girma da kyau a gefen mafi girma na gangaren. A cikin shekara ta biyu, a dasa a cikin ramuka guda, ko kuma a haƙa sababbin ramuka tsakanin tsofaffin. Idan kuka tono sabbin ramuka kusa da tsofaffi tsawon shekaru, mataki-mataki duk yankin zai zama takin.
Ganuwar duwatsun da aka gina a kan filayen su ma suna rage kwararowar ruwan sama, ta yadda zai iya shiga cikin kasa. Wannan yana hana zaizayar ƙasa kuma yana sa ƙasar ta sami albarka. Manoman su kuma cika magudanan ruwa-magudanan ruwa masu zurfi da ke haifar da zaizayar ruwa-da duwatsu ko kuma su gina bangon dutse a bisansu. Wadannan shingen suna rage ruwa kuma suna hana kara zazzagewa, suna taimakawa ƙasa ta tsaya a wuri da barin ƙasar ta farfado.